DIỄN ĐÀN CHUYÊN VỀ NGHỆ THUẬT LÂN SƯ RỒNG CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Anh em diễn đàn chú ý! Từ 21 giờ ngày 01/07 đến 7 giờ ngày 02/07 diễn đàn sẽ tổ chức bảo trì thay đổi diễn đàn mới, có thể sẽ không truy cập vào một số mục trong diễn đàn được, mọi chi tiết liên lạc Danh admin.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
Latest topics
» Ship đâu Lân giá bao nhiêu
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeSat Jan 11, 2014 4:47 pm by nickgi

» cần người hướng dẫn đánh trống!!!!!!!!!!1
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 11:37 pm by nickgi

» Rồng gì mà ít quá
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeSat Sep 28, 2013 2:33 pm by ngoclongduong_hue

» Khung lân mây làm tại nhà
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 7:27 pm by katarina_bmt

» 1 bài nhạc Hoa hay hay [lâu rất lâu rùi]
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 2:59 pm by linhbuu

» Vạn Hưng Đường 2012 (Trà Vinh)
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeMon Sep 02, 2013 11:48 am by rac_rper

» Cần Mua Chành Thanh Lý của Các Đội Ở TP HCM
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeWed Aug 14, 2013 2:59 pm by Mr_Leo

» Hải Nam Liên Hữu Vía Bà Châu Đốc 2013
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeSun Jun 30, 2013 10:29 am by huynhthocuong

» https://www.youtube.com/watch?v=yzQRMh0asMo
Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeMon Jun 03, 2013 1:34 pm by caoliondancelaivienkieu

Navigation
 Portal
 nội quy
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Affiliates

Bực mình với múa lân dạo vòi tiền

Go down 
nhox2lua
kimpillar
Admin
7 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Empty
Bài gửiTiêu đề: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 3:01 pm

Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Lan-300x282
Múa lân sư rồng nhuần nhuyễn, đẹp mắt vào những ngày Tết được xem như là một sự khởi đầu đầy may mắn cho một năm mới thịnh vượng. Thế nhưng ở TP HCM, nhiều đội múa lân nhếch nhác rồng rắn xông vào nhà dân xin tiền.
Đường Tân Hòa Đông, quận 6, TP HCM ngày mùng 6-7 Tết vang dội tiếng “tùng tùng, cắc cắc” vang lên, theo đó là một con lân lem luốc và một “ông địa, ông thần tài” trong trang phục… cũ nát.
Khách không mời
Cách đó không xa, một đoàn lân khác cũng đang diễu hành trên đường kéo theo là một đám trẻ hiếu kỳ bám rồng rắn trên phố. Các đoàn lân này không phải đi múa chơi cho vui mà ghé vào nhà dân để múa chúc lộc đầu năm.
Những nơi nào đoàn lân ghé qua đến khi gia chủ chìa ra những bao lì xì thì mới chịu đi, còn nếu không cả đoàn cứ khua chiêng múa trống đến đinh tai nhức óc. Đặc điểm chung của các đoàn này là chỉ ghé vào những căn nhà sang trọng, cửa hàng, công ty… cốt yếu để xin tiền cho dễ.
Không ít khổ chủ “bị” đoàn Lân vào “múa” rồi xin tiền lì xì tỏ vẻ khó chịu. Hầu hết gia chủ đều tặc lưỡi rút hầu bao ra 50.000 -100.000 đồng, thậm chí nhiều gia đình còn cho 20 ngàn đồng để đoàn múa Lân đi cho nhanh.
Ra đến đường, lập tức ”ông thần tài” đưa bao lì xì cho một người quản lý bỏ tiền vào cái giỏ đeo bên hông, rồi cả đoàn tiếp tục cuộc hành trình. Khi đi hết con đường Tân Hòa Đông, cả đoàn ghé vào một quán nước nhâm nhi cà phê và rút tiền từ các bao lì xì ra… đếm.
Trên con đường Tên Lửa, quận Bình Tân, một đoàn lân không tên tuổi gồm bảy thành viên cũng đang khua chiêng, múa trống làm náo loạn cả con đường. Để để đội lân khỏi vào nhà múa máy làm phiền, nhiều người đứng chắn ngay trước cửa nhà, cầm sẵn mấy tờ 20.000.
Không it gia đình chọn giải pháp đóng cửa kín mít. Anh Triệu, chủ một cửa hàng sắt trên đường này mới nghe tiếng chiêng trống từ xa đã sai đứa con của mình đóng kín cửa nhà lại để đội lân khỏi có dịp vào nhà làm phiền.
Anh Triệu cho biết, năm trước cũng có một đội lân vào cửa hàng “múa”, nhưng việc làm ăn không hanh thông nên năm nay quyết định cấm cửa đoàn lân. “Múa lân gì, bọn họ giống một nhóm ăn xin hơn”, anh Triệu nói.
Mượn danh Thần Tài
Một đặc điểm chung của các đoàn lân là đoàn gồm khoảng 10 người, đa số họ đều là những trẻ em từ 10-20 tuổi, đi lang thang khắp nơi, đi đến đâu đoàn cũng ghé vào nhà dân múa may mong gia chủ cho cái bao lì xì màu đỏ.
Trong đoàn thường bố trí một người đánh trống, một người khua chiêng, hai người múa lân, một ông địa, một ông thần tài và một người quản lý. Trong khi đó, nhiều đoàn lân thậm chí không có cả lân, chỉ có ông thần tài hoặc ông địa
https://kienthangduong.forumvi.com
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 3:29 pm

mấy thằng thần tài chúc xuân này hôm bữa đến xom mình cũng ngay đường tân hòa đông , mấy thằng biết điều thấy bản băng-gôn đoàn lân sư rồng long nghĩa đường bự tổ chảng trước cổng nên không vô còn hôm mùng 2 mới 7h sáng đang phê vì hôm qua múa mệt quá thì tụi thần tại đến gõ đùng đùng , đi tìm nhà giàu chui vô , chui vô cái hẻm nhà thằng lính kip gặp nó hôm qua mới đi múa rồng lần đầu nên cả người bị xổ cơ và đang phê mà bị đánh thức nên nó bước ra lan can chửi " Đ*M* tụi bây , biết giờ mấy giờ không , Biến M* đi cho tao à " mấy thằng thần tài thấy vậy lũi thũi đi ra và ngưng ghõ trống luôn . Hôm đó mình cũng bị đánh thức nhưng lúc đó là tụi nó ra khỏi xóm mình gòi Bực mình với múa lân dạo vòi tiền 938637
nhox2lua

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 4:28 pm

bua xom minh cung bi tui no vo ne
minh dang ngu bi no lam thuc lun bux minh bua minh xuong nha dung trc cua no thay minh ngoi mac ham ham roi no ko dam vo di cho khac lun
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 10:04 pm

ta bị nó bắt lì xì 20k
chananduong

chananduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 9:52 am

kakakakakakakaka sau ko đợt võ nó đi , mình ở đưới này bị mấy thèn múa dạo phá đám hoài túc muốn điên lun nè
buidokhacsy

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 1:35 pm

đúng là chẳng bik nói j sao họ ko có ý thức 1 chúc ta
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 3:04 pm

ámấy bác thần taìu chúc xuân thường là từ khu miền tây lên ko à
trungsonduong_vehuu

trungsonduong_vehuu

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeTue Mar 02, 2010 9:59 pm

co mot cach de dam than tai ong dia ko vo nha minh rat huu hieu la cac ban cu treo dau lan trong nha de o noi de thay hay la de cai trong o truoc nha cung dc con ko thi cac ban lam 1 cai ban thong bao ghi la "nghiem cam ong dia+than tai vao. Neu ko chap hanh ta se cho con lan hoac su ra can la ta ko chiu trach nhiem ah"
t1nt1n1234

t1nt1n1234

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeTue Mar 02, 2010 10:22 pm

tụi thần tai này dưới Q12-HM tụi em quá trời luôn.toàn mấy thằng ngoài bắc vô.mới 24 tháng chạp mà xách đồ đi kiếm ăn rồi ,thấy nhà nào mở cửa chui vô bị chửi hoài cũng không sợ,cho tiền mới đi hok cho múa hoài.vô nhà là leo lên bàn thờ thấy gì gom hết,hôm mùng 3 có tụi thần tài nào vô nhà bị chủ nhà kêu công an hốt.....đáng đời
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitimeTue Mar 02, 2010 10:28 pm

Mây bác nói đúng đó, thần tài này chỉ là 1 hình thức lợi dụng sự mê tín để kiếm tiền thôi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bực mình với múa lân dạo vòi tiền   Bực mình với múa lân dạo vòi tiền Icon_minitime

Bực mình với múa lân dạo vòi tiền
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bực mình với múa lân dạo vòi tiền
» Đây là đoàn của mình xem xong cho mình cái ý kiến nha các bác!!!
» Lân Đỉnh Nữa Mình màu trắng , Nữa Mình màu đen ^^